Bị ra máu sau khi dùng viên đặt âm đạo do đâu?

Em có hiện tượng bị nấm âm đạo, đã dùng thuốc đặt Neomet - V. Em đã đặt được 7 ngày thì thấy chiều ngày thứ 8 có ra máu nhưng ra ít.

16.9946
AloBacsi ơi, xin cho em hỏi:

Em có hiện tượng bị nấm âm đạo ra hiệu thuốc và đã dùng thuốc đặt Neomet - V. Em đã đặt được 7 ngày thì thấy chiều ngày thứ 8 có ra máu nhưng ra ít thôi ạ. Xin hỏi đó chỉ là tác dụng phụ thôi hay có gì nguy hiểm không ạ? Mong được sự tư vấn của AloBacsi!

(Hoa Le - lehoa…@gmail.com)

Ảnh minh họa

Bạn Hoa thân mến,


Neomet – V có thành phần là metronidazol, neomycin, nystatin trị các viêm nhiễm âm đạo, thường được sử dụng khi không biết rõ nguyên nhân.

Trường hợp của bạn có thể do bạn đặt thuốc chạm đến vị trí bị viêm nhiễm, tổn thương gây chảy máu hoặc có thể do tay hoặc do dụng cụ đặt thuốc gây tổn thương niêm mạc âm đạo và cũng có thể do chính viêm nhiễm tự chảy máu.

Bạn nên tiếp tục liệu trình điều trị, và theo dõi dấu hiệu này, nếu không hết thì đi khám để làm các xét nghiệm như cấy dịch tiết âm đạo, soi tươi để xác định nguyên nhân gây bệnh cụ thể và có thuốc điều trị đúng với nguyên nhân.

Thân chào bạn,

Th.S Dược Trần Thị Lạc Diệp/ Hasan – Dermapharm

AloBacsi.vn - nơi bạn có thể trò chuyện, chia sẻ mọi thắc mắc với bác sĩ chuyên khoa.

AloBacsi.vn giúp bạn giải đáp 1.001 thắc mắc về sức khỏe.
Mọi thắc mắc về sức khỏe gửi đến email: [email protected] .

Bạn đọc có thể ghi kèm số điện thoại để bác sĩ liên hệ khi cần thiết.
Để chính xác về nội dung cần hỏi, bạn đọc vui lòng gõ có dấu (font chữ Unicode).

Chân thành cảm ơn.


1.0062--1

Liên hệ xóa tin: [email protected]